Muhimman Fa'idodi na Masu lissafin Mutane don Shagunan Kasuwanci

Ko da yake mutanen da ke kirga fasahohin sun kasance na ɗan lokaci, ba kowane ɗan kasuwa ba ne ke cin gajiyar su ba.A gaskiya ma, yawancin masu mallaka ba sa la'akari da su a matsayin larura - kuma a yin haka, babu makawa suna la'antar shagunan su don rashin nasara fiye da yadda za su iya.

Lallai, samun counter ɗin mutane yana da mahimmanci ga dillalai na kowane girman, amma yana da mahimmanci musamman ga ƙananan kasuwancin da ba su da fa'idar nazarin bayanai daga wurare da yawa yayin yanke shawara mai mahimmanci.Lokacin da aka yi amfani da shi da hankali, ma'aunin mutane na iya tsara kasuwancin ku ta hanyoyi da yawa ban da samar da bayanai kan zirga-zirgar ƙafa kawai.

A ƙasa, muna yin la'akari da babban fa'idodin mutane suna ƙididdige mafita da kuma yadda zaku iya amfani da bayanan zirga-zirgar ƙafa don ɗaukar kasuwancin ku zuwa mataki na gaba.

Dashboard

Danna nan don gano yadda masu ƙidayar mafita kamar za su iya taimaka muku fahimtar bayanan zirga-zirgar ƙafar ku da yadda ake amfani da shi don yanke shawarar kasuwanci mai fa'ida.

1. Yana ba da haske game da halayen abokin ciniki
Idan kuna son ƙarin fahimta game da abokan cinikin ku ba tare da saka hannun jari mai yawa na lokaci da kuɗi ba, ƙididdigar mutane shine cikakkiyar mafita ga kasuwancin ku.

Ƙofa mai dacewa da kasafin kuɗi da aka sanya kusa da ƙofar kantin sayar da ku zai samar muku da ɗimbin bayanai game da yawan abokan ciniki da ke shiga cikin shagon ku a takamaiman ranakun mako da kuma menene lokutan kololuwar ku.

Yin nazarin bayanan zirga-zirgar ƙafa yana ba ku damar kallon kasuwancin ku ta wata fuska daban-na abokin ciniki.Misali, ƙila za ku ga cewa zirga-zirgar kantin sayar da ku ya tsaya tsayin daka a cikin kwanakin mako amma yana ƙaruwa a ƙarshen mako, ko kuna iya gano cewa kuna da ƙarin baƙi yayin tsakar rana fiye da yadda kuke yi da rana.

Tare da wannan bayanin, zaku iya aiwatar da canje-canjen da ake buƙata kamar ɗaukar ƙarin ma'aikata ko daidaita lokutan aiki da kantin sayar da ku.

kiri-analytics-kantin sayar da tufafi

2. Taimaka muku inganta jadawalin ma'aikata
Da yake magana game da ma'aikatan kantin ku, yawancin manajojin kantin sayar da kayayyaki sun san cewa tsararrun ma'aikatan sun ƙunshi ma'auni mai kyau: Ba ku so ku sami 'yan kaɗan ko mutane da yawa a ƙasa a kowane lokaci.Idan kuna ƙoƙarin sarrafa jadawalin ku na mako-mako ko na wata-wata, ma'aunin abokin ciniki na iya zama taimakon da kuke buƙata.

Ta amfani da ma'aunin kofa don auna zirga-zirgar shagunan, za ku iya ganin lokacin da mafi yawan sa'o'in ku da kwanakinku suke, tabbatar da samun isassun ma'aikata a cikin kantin sayar da kayayyaki don taimakawa abokan ciniki a lokacin.Sabanin haka, zaku iya amfani da bayanan zirga-zirgar ƙafa don sanin lokacin da kuke da mafi ƙarancin baƙi a cikin kantin sayar da kayayyaki, sannan tsara kawai ma'aikatan da suke buƙatar kasancewa a wurin a lokacin.

3. Yana ba ku damar auna ƙimar canjin abokin ciniki
Idan kuna son auna ƙimar juyi-ko adadin masu siyayya waɗanda ke siyayya tsakanin duk abokan cinikin da suka shiga cikin kantin sayar da ku a ranar da aka bayar - ma'aunin abokin ciniki shine mabuɗin mahimmanci ga kasuwancin ku.Bayan haka, idan ba ku san adadin mutane nawa suka shiga kantin sayar da ku ba, ta yaya za ku san kashi nawa ne aka saya?

Labari mai dadi shine zaku iya haɗa ma'aunin ƙofa tare da na'urorin siyar ku (POS) don nuna ƙimar canjin abokin ciniki a cikin tsari mai sauƙin karantawa.Idan lambobin canjin ku ba su da ƙasa, zaku iya ɗaukar matakai don haɓaka kasuwancin ku, ko ta hanyar mai da hankali kan zaɓin ciniki, farashi, shimfidar kantin sayar da kayayyaki, ko sabis na abokin ciniki.

dor-dashboard-canzawa

4. Taimaka muku wajen aunawa da inganta yunƙurin tallace-tallace
Ko kun zaɓi haɓaka samfuran ku ko kamfen tallace-tallace ta tallace-tallacen kan layi, tallan talabijin ko rediyo, ko buga tallace-tallace a jaridu da mujallu, ƙila za ku so ku san yadda ƙoƙarin tallanku ya samu.A al'adance, masu sarrafa dillalai za su mai da hankali kan alkaluman tallace-tallace don auna tasirin kamfen ɗin su, amma godiya ga haɓakar mutanen da ke ƙidayar mafita, tallace-tallace ba shine kawai ma'auni don auna nasarar tallan ba.

Ta hanyar keɓance bayanan kantuna na zirga-zirga tare da alkaluman tallace-tallace na ku, zaku iya samun kyakkyawar fahimtar yadda abokan ciniki ke fahimtar kamfen ɗin tallanku.Shin jingle na TV mai ban sha'awa yana kawo ƙarin mutane zuwa cikin kantin sayar da ku, koda kuwa ba duka suka yi siyayya ba?Samun counter na abokin ciniki zai taimake ka ka amsa tambayoyi kamar wannan tare da mafi girman daidai fiye da kallon alkaluman tallace-tallace kadai.

Ko da kun kasance ƙaramin dillali ne ba tare da bayyanar kafofin watsa labarai da yawa ba, ma'aunin kofa zai iya taimaka muku auna tasirin nunin taga ku, mafi mahimmancin mahimmancin tallan bulo-da-turmi.Idan ka ga cewa wani salon nuni yana jawo ƙarin abokan ciniki, za ka iya yin ƙarin abin da ya dace da masu sauraronka don kiyaye su da sha'awar kantin sayar da ku.

5. Yana ba ku damar fahimtar yadda abubuwan waje ke shafar kasuwancin ku
Ma'ajiya na mutane ba kawai yana da amfani don ƙididdige lambobin baƙo na yau da kullun ba;Hakanan yana iya zama kayan aiki mai mahimmanci don fahimtar manyan abubuwan da suka shafi kasuwancin ku.Yayin da kuke tara bayanan zirga-zirga, mafi kyawun za ku iya ganin abubuwan da suka shafi kasuwancin ku fiye da ikon ku.

Ka ce kun sami mako guda na rashin kyawun yanayi kuma kun ga cewa mutane kaɗan ne ke ziyartar kantin sayar da ku a cikin waɗannan kwanaki bakwai-za ku iya zaɓar yin siyar da kan layi don rage asarar ku.Ko kuma, idan kun ga cewa wani taron musamman a garinku yana kawo ƙarin abokan ciniki cikin shagon ku kowace shekara, zaku iya haɓaka ƙoƙarin tallanku kafin taron don haɓaka ribar ku a cikin ɗan gajeren lokaci.

6. Yana ba ku damar yin shiri gaba
Don gina kan abin da ke sama, ma'aunin abokin ciniki zai iya zama kayan aiki mai mahimmanci don tsarawa gaba a cikin kasuwancin ku.Idan kun san lokacin da mafi girman sa'o'in ku, kwanakinku, har ma da makonni suke, zaku iya shirya da kyau a gaba don tabbatar da cewa waɗannan lokutan ba su da damuwa kamar yadda zai yiwu ga ku da abokan cinikin ku.

Bari mu ɗauka cewa kuna da kantin sayar da kaya wanda ke yin aiki musamman a lokutan bukukuwa kowace shekara.Ta hanyar nazarin bayanan zirga-zirgar ƙafa, za ku iya fahimtar lokacin da abokan ciniki suka fara siyayyar hutu - idan kantin sayar da ku ya fara jawo ƙarin baƙi a ƙarshen Nuwamba, wannan yana nufin dole ne ku haɓaka ƙima, ma'aikata, da ƙoƙarin tallan ku da wuri. fiye da haka don tabbatar da cewa kuna da wadataccen kayan aiki kuma kuna da ma'aikata sosai kafin lokacin hutu.

7. Yana baka damar tantancewa da kwatanta aiki a cikin shaguna da yawa
Idan kuna gudanar da kasuwancin da ke da wuri fiye da ɗaya, ma'aunin zirga-zirgar ƙafa yana da mahimmanci ga nasarar ku fiye da yadda kuke tunani.Yayin da masu sayar da kantin sayar da kayayyaki guda ɗaya kawai ke ɗaukar mutane suna ƙidayar mafita don haɓaka nasarar shago ɗaya, waɗanda ke sarrafa shaguna da yawa suna da damar kwatanta bayanan zirga-zirgar ƙafa daga wurare da yawa don tantance wuraren ingantawa cikin sauri.

maɓalli-aiki-mai nuni-kayayyaki

Dashboard - Adadin Juyawa

Tare da ƙidayar mutane da aka haɗa cikin tsarin POS ɗin ku a wurare da yawa, zaku iya samun bayanai masu mahimmanci kamar zirga-zirgar ajiya, ƙimar juyi, matsakaicin ƙimar ciniki, da jimlar tallace-tallace.Ta hanyar kwatanta wannan bayanan, zaku iya gani cikin sauƙi waɗanne shagunan ke aiki da kyau kuma waɗanda suke ƙarƙashin aiki - zaku iya ƙoƙarin aiwatar da abubuwan da suka fi nasara na shagunan ku masu kyau a sauran wurarenku.

8. Yana sanar da shawarar fadada kasuwancin ku
Bari mu ce kun riga kuna da dillalai ɗaya ko fiye masu nasara, kuma kuna neman faɗaɗa zuwa sabbin wurare.Anan, bayanan zirga-zirgar ƙafa na iya sake taimaka muku yanke shawarar da ta dace don kasuwancin ku.

Ta hanyar nazarin zirga-zirgar ƙafa da bayanan musayar abokin ciniki daga shagunan da kuke da su, zaku iya saita maƙasudai don kasuwanci na gaba kuma ku auna ko sabbin damar da kuka samu sun dace da ku.

Misali, zaku iya kwatanta bayanan zirga-zirgar titi daga sabbin wurare masu yuwuwa don ganin ko za su ba ku zirga-zirgar ƙafa iri ɗaya kamar sauran shagunan ku.Wannan na iya nufin bambanci tsakanin buɗe sabon wurin ku a wani kantin sayar da kayayyaki tare da tsakiyar gari - zaɓin da zai yi tasiri mai dorewa a kan layin kamfanin ku.


Lokacin aikawa: Janairu-28-2023